
Kifuniko cha Siri
Kifuniko cha Siri ni podikasti ya Kiswahili inayochunguza siri na matukio yasiyoelezeka kwa urahisi. Mada zake zinajumuisha true crime, mauaji yasiyotajwa, hati za siri, nadharia za njama, UFO na wageni wa anga, historia ya dunia na viumbe vya kushangaza kama Yeti na chupacabra. Pia huchunguza mambo ya paranormal, pepo za bunkeri na simulation theories kuhusu asili ya ulimwengu. Kila kipindi kinatafuta ukweli ulio nyuma ya tangazo rasmi kwa kutumia hadithi, ushahidi na uchambuzi. Vipindi vipya hutolewa kila wiki kupitia Spotify, Apple Podcasts na YouTube.
Episodes

Uhalifu wa Kupangwa au Njama ya Kisiasa?
Kati ya 1982 na 1985, kundi dogo la wanaume waliokuwa na silaha nzito lilifanya mfululizo wa mashambulizi nchini Belgium, hasa kwenye supermarket. Watu 28 waliuawa, wakiwemo watoto, huku kiasi cha pesa kilichoibwa mara nyingi kikiwa kidogo ikilinganishwa na kiwango cha vurugu. Hadi leo, utambulisho wa wahusika haujathibitishwa kikamilifu.Katika kipindi hiki, waandaji wawili watachunguza kwa mtazam

Wiki Mbili Baada ya Harusi, Bibi Harusi Akauawa — Lakini Mume Akanusurika
Wiki mbili tu baada ya harusi yao, wanandoa wa Uingereza na Uswidi walikuwa kwenye teksi huko Cape Town wakati gari hilo lilipotekwa. Anni Dewani alipigwa risasi na kuuawa, huku mume wake Shrien Dewani akinusurika. Kilichoonekana mwanzoni kama utekaji wa kawaida wa gari baadaye kilichunguzwa kama mauaji yaliyopangwa—lakini swali kuu la kama mume ndiye aliyeagiza mauaji hayo halikuthibitishwa mahak

Wanawake 4 Walikufa Kwenye Gari Lililozama — Polisi Wakagundua Haikuwa Ajali
Mnamo Juni 2009, wanawake wanne wa familia ya Afghan-Canadian walipatikana wamekufa ndani ya Nissan Sentra iliyokuwa imezama kwenye mfereji karibu na Kingston, Ontario. Mwanzoni, tukio hilo lingeweza kuonekana kama ajali ya kusikitisha. Lakini polisi walipokataa maelezo hayo na kuchunguza kwa undani, walifikia hitimisho kwamba vifo hivyo vilikuwa sehemu ya mauaji manne yaliyopangwa.Kipindi hiki ch

Watu 11 Waliuawa — Mabaki Yao Yakapatikana Kwenye Mapipa
Kati ya 1992 na 1999, watu kumi na mmoja waliuawa huko Australia Kusini. Mwaka 1999, mabaki yao yaligunduliwa ndani ya mapipa yaliyohifadhiwa kwenye chumba cha kuhifadhia fedha cha benki iliyokuwa imefungwa katika mji mdogo wa Snowtown. Kesi hiyo, iliyokuja kujulikana kama “Bodies in the Barrels,” ilifichua mahusiano magumu ya udhibiti, ushawishi na hofu kati ya baadhi ya wahusika.Kipindi hiki cha

Aliacha DNA na Alama za Vidole — Lakini Miaka 25 Baadaye Bado Hajulikani
Muuaji aliyewaua watu wanne wa familia ya Miyazawa katika nyumba yao huko Setagaya, Tokyo, aliacha nyuma ushahidi mwingi sana: alama za vidole, damu, nguo, DNA, na hata mabaki ya kibayolojia yaliyowasaidia wachunguzi kuchunguza kile alichokula. Hata hivyo, zaidi ya miaka 25 baadaye, utambulisho wake bado haujulikani.Kipindi hiki cha podcast cha muda mrefu kinachunguza kwa kina usiku wa tarehe 30 h

Uvamizi wa Kaminokawa: Mwanamke Auwawa, Wanawe Wawili Wajeruhiwa
Asubuhi ya 14 Mei 2026, nyumba moja tulivu katika Kaminokawa, Mkoa wa Tochigi, ilivamiwa katika tukio la wizi lililogeuka kuwa mauaji. Mwanamke mwenye umri wa miaka 69, Eiko Tomiyama, aliuawa, huku wanawe wawili watu wazima wakijeruhiwa vibaya. Baadaye polisi walimtaja mwanamume aliyekuwa tayari ameondoka Japani kama mshukiwa wa kuhusika katika kupanga tukio hilo.Kipindi hiki cha long-form podcast

Mke Alipatikana Akivuja Damu — Siri ya Mauaji ya Hiroshima 2025
Usiku wa 15 Oktoba 2025, mume mmoja alirejea katika nyumba yao iliyokuwa kwenye ghorofa ya 14 katika Wilaya ya Nishi, Hiroshima, na kumkuta mke wake mwenye umri wa miaka 32 akiwa ameanguka na kuzungukwa na damu. Katika eneo la tukio kulikuwa na nyayo za damu, huku kukiwa hakuna dalili wazi kwamba mlango au nyumba ilikuwa imevunjwa kwa nguvu.Kipindi hiki cha long-form podcast kinachunguza kesi ya N

Mfanyakazi Kutoka Tokyo Akauawa Hiroshima — Siri ya Mikumari Gorge
Usiku wa 12 Aprili 2025, Makoto Satomi, mfanyakazi wa kampuni mwenye umri wa miaka 52 kutoka Tokyo, alipatikana akiwa amejeruhiwa vibaya karibu na jengo la usimamizi la Mikumari Gorge Forest Park huko Fuchu, Hiroshima. Kilichoanza kama mauaji ya kutatanisha ya msafiri aliyekuwa peke yake baadaye kilielekeza uchunguzi kwa kundi dogo la vijana.Episode hii ya long-form inachunguza safari ya mwisho ya

Uvamizi wa Usiku wa Mei 2026 Uliogeuka Kuwa Mauaji
Asubuhi ya 14 Mei 2026, nyumba iliyokuwa katika eneo tulivu la makazi huko Kaminokawa, Prefektura ya Tochigi, ilivamiwa katika tukio la ujambazi lililoishia kwa mauaji ya mwanamke mwenye umri wa miaka 69 na majeraha makubwa kwa wanawe wawili watu wazima.Episode hii ya long-form inachunguza kesi ya Eiko Tomiyama, tukio lililoanza kama uvamizi wa nyumbani lakini baadaye likafunguka kuwa uchunguzi mp

Mama na Binti Wauawa Nyumbani — Siri ya Mauaji ya Tatsuno
Katikati ya Mei 2026, mama na binti walipatikana wameuawa kwa kuchomwa ndani ya nyumba yao huko Tatsuno, Mkoa wa Hyogo. Hakukuwa na dalili wazi za wizi, silaha ya mauaji haikupatikana, na mwanaume ambaye baadaye polisi walimtaja kama mshukiwa alikuwa tayari amewahi kuwaambia maafisa maneno yasiyoeleweka siku chache kabla.Kipindi hiki cha long-form kinaangazia mauaji ya Sumie Tanaka, mwenye umri wa

Shi Muhua Alitoweka Tsuchiura, Kisha Mwili Wake Ukapatikana Tsukuba
Mnamo 27 Januari 2026, mwili wa mwanamke mwenye umri wa miaka 54 ulipatikana katika eneo lenye miti huko Tsukuba, Mkoa wa Ibaraki. Wiki kadhaa kabla ya hapo, alikuwa ameripotiwa kutoweka kutoka Tsuchiura. Polisi baadaye walianza kuchunguza kifo hicho kama mauaji yanayoshukiwa, huku kesi ikiwa bado haijatatuliwa.Kipindi hiki cha long-form kinaangazia kesi ya Shi Muhua, raia wa China aliyekuwa akiis

Mauaji, Moto na Mwili Uliozikwa: Kesi Iliyotikisa Hiroshima
Mnamo Februari 2026, mmiliki wa kampuni mwenye umri wa miaka 49 alipatikana amefariki baada ya nyumba yake huko Higashihiroshima, Mkoa wa Hiroshima, kuchomwa moto. Miezi kadhaa baadaye, wachunguzi waligundua mwili wa pili ukiwa umezikwa katika eneo la biashara karibu na Mihara, na hivyo kuifanya kesi hiyo kuwa uchunguzi tata zaidi.Kipindi hiki cha long-form kinaangazia kifo cha Kenichi Kawamoto, m

Mwili Ulipatikana Ndani ya Gari Lililochomwa — Siri ya Mauaji ya Sendai
Mnamo 24 Aprili 2012, mwili wa mwanaume mwenye umri wa miaka 60 ulipatikana ndani ya gari lililokuwa limechomwa katika eneo la maegesho la hospitali huko Izumi Ward, Sendai, katika Wilaya ya Miyagi. Miaka kumi na minne baadaye, mauaji hayo bado hayajatatuliwa licha ya uchunguzi wa muda mrefu na maombi ya mara kwa mara kwa umma kutoa taarifa.Kipindi hiki cha podcast kinachunguza kesi ya Takeda Tada

Walienda Shuleni na Hawakurudi Tena: Siri ya Kutoweka kwa Mark Degner na Bryan Hayes
Kuna kesi ambazo hupotea kwenye vichwa vya habari baada ya miezi michache.Halafu kuna zile zinazobaki katika kumbukumbu za watu kwa miaka mingi, zikiendelea kuibua swali lile lile lisilo na jibu.Mark Degner na Bryan Hayes walikuwa vijana wawili kutoka Jacksonville ambao walitoweka mwaka 2005.Walionekana kwa mara ya mwisho baada ya kutoka shuleni.Kisha wakatoweka.Hakukuwa na simu ya kuomba msaada.H

Hadithi ya Kusafiri kwa Wakati Iliyochukua Internet Nzima
Je, ungeamini kama mtu angekuambia kwamba ametoka miaka zaidi ya 30 mbele ya wakati wetu? Sio filamu, sio riwaya—bali madai ya kweli yaliyosambaa kwenye mtandao mwanzoni mwa miaka ya 2000.Hii ndiyo hadithi ya John Titor, jina lililoibuka kwenye forums za mtandaoni likiwa na madai ya kushangaza: kwamba yeye ni askari kutoka mwaka 2036 aliyerudi nyuma kwa safari ya muda.Kilichoifanya hadithi hii kuw

Uhalifu wa Kweli: Kesi ya Roxanne Sharp Yatatuliwa Baada ya Miaka 44 kwa DNA na Podikasti!
Uhalifu wa Kweli shabiki, hii sio hadithi ya kawaida! Gundua jinsi teknolojia ya DNA na podikasti maarufu zilivyosaidia kutatua kesi ya mauaji ya Roxanne Sharp iliyodumu kwa miaka 44 kule Covington, Louisiana. Katika sehemu hii, tunaingia ndani ya siri iliyozikwa tangu 1982. Utasikia jinsi wapelelezi walivyotumia sayansi ya kisasa ya 2023 kuvunja ukimya, na jinsi podikasti ya 'Who Killed Roxan

Uchunguzi wa FBI na Mtego wa Gari la Bluu: Wadunguaji wa Washington
Wadunguaji wa Washington na siri ya gari la bluu vinaelezea moja kati ya matukio ya kutisha zaidi katika historia ya kweli ya uhalifu nchini Marekani. Katika makala haya ya kusisimua ya leo, tunafichua jinsi uchunguzi wa FBI ulivyojaribu kutatua mauaji ya Washington yaliyofanywa kwa ustadi mkubwa. Fahamu mbinu za kujificha walizotumia na jinsi gari la bluu aina ya Chevrolet lilivyogeuzwa kuwa sila

Makosa ya Polisi Delphi: Jinsi Richard Allen Alivyobaki Huru Miaka Saba
Chunguza kwa kina mauaji ya Delphi na kesi ya kushtua ya Richard Allen katika uchambuzi huu wa kusisimua. Je, inakuwaje mshukiwa mkuu abaki huru kwa zaidi ya miaka mitano? Tunafichua ukweli kuhusu kosa la uandishi kwenye faili la Tip 74 lililosababisha polisi wampuuze Richard Allen licha ya yeye kukiri kuwepo kwenye eneo la tukio. Tunarudisha nyuma matukio ya Februari 13, 2017, pale Abby na Libby

Wizi wa Almasi ya Bluu: Mauaji ya Kidiplomasia na Ufisadi wa Polisi Ulishtua Dunia
Je, wizi wa mfanyakazi mmoja unawezaje kusababisha mauaji ya wanadiplomasia na kuvunja uhusiano wa Saudi Arabia na Thailand kwa zaidi ya miongo mitatu? Katika makala haya ya uchambuzi wa kina, tunaangazia Kashfa ya Almasi ya Bluu (The Blue Diamond Affair), moja ya visa vya kustaajabisha zaidi katika historia ya uhalifu wa kimataifa. Kuanzia usiku ambao Kriangkrai Techamong aliiba vito vya thamani

Uchunguzi Kamili: Nani Alimuua Msichana Huyu Asiyejulikana? | True Crime Swahili
Je, ni nani Msichana wa Mto Main? Karibu kwenye kipindi hiki cha True Crime Swahili ambapo tunachambua moja kati ya kesi nzito zaidi za uhalifu duniani. Katika podcast hii, tunaangazia kampeni ya Interpol Identify Me, inayolenga kutatua mafumbo ya wanawake waliouawa na ambao hawajawahi kutambuliwa. Mwaka 2001, mwili wa msichana mdogo ulikutwa ukielea kwenye mto huko Frankfurt Ujerumani, ukiwa umef

Hukumu ya Kifo Kwa Sababu ya Lugha: Kisa cha Kuhuzunisha cha Myles Joyce
Karibu kwenye sehemu hii ya podcast yetu ambapo tunachambua kisa cha kweli cha kuhuzunisha cha Myles Joyce na mauaji ya Maamtrasna ya mwaka 1882 nchini Ireland. Fikiria unahukumiwa kifo katika mahakama ambayo huelewi hata neno moja linalozungumzwa. Hii ndiyo hukumu ya kifo kwa sababu ya lugha iliyomkuta Myles, mzungumzaji wa lugha ya Kigaelic (Gaelic) pekee, aliyejikuta mikononi mwa sheria ya Kiin

MAITI ILIYOLIPWA PENSHENI! Siri ya Somiedo, Utapeli Uingereza na Ugonjwa wa Nadra wa Lipodistrofia
Siri ya Somiedo, Utapeli wa Uingereza, na Lipodistrofia—kuna uhusiano gani kati ya haya mambo matatu? Katika makala haya ya kusisimua, tunafichua jinsi mifumo yetu ya kijamii, kifedha, na kiafya inavyofeli kulinda wanyonge. Je, inawezekanaje maiti ikalipwa pensheni kwa miaka 10 huko Asturias bila kugundulika? Gundua mbinu chafu za kisaikolojia zinazotumiwa katika utapeli wa mtandaoni unaolenga waz

Utani wa Kifo Japan na Makosa ya Eduard Vogel Chad | Saikolojia ya Mwanadamu
Mada ya leo inachambua visa viwili vya kusisimua vinavyoonyesha jinsi kupuuza alama za hatari na utamaduni kunavyoweza kugharimu maisha. Katika kipindi hiki cha kina, tunachunguza saikolojia ya mwanadamu na jinsi ubongo wetu unavyofanya kazi pale tunapokuwa na lengo kubwa—hali inayojulikana kama "tunnel vision" au kuzama kwenye jambo moja tu.Tunaanza na kisa cha kusikitisha kutoka ufukwe

MAISHA YA SIRI: Mhalifu Aliyewajengea Polisi "Mtego" Ndani ya Duka la Toys
Mhalifu huyu aliishi ndani ya duka la Toys "R" Us kwa miezi kadhaa akila, akilala, na kufanya mazoezi bila wafanyakazi kujua! Katika simulizi hii ya kusisimua, tunaangazia maisha ya siri ya Jeffrey Manchester, maarufu kama "Roofman," aliyeweza kugeuza duka la watoto kuwa ngome yake ya siri. Jifunze jinsi alivyopanga wizi wa kustaajabisha na mbinu alizotumia kukwepa mkono wa she

SIRI NZITO: Jinsi Mexico Ilivyogeuka Kuwa Utawala wa Makundi ya Madawa ya Kulevya (Cartels)
Cartels wa Mexico na biashara ya magendo vimebadilisha historia ya nchi hiyo kutoka biashara ndogo za mipakani hadi kuwa utawala wa kivuli unaotishia usalama wa dunia. Katika makala haya ya kusisimua, tunachambua kwa kina jinsi mfumo wa kisiasa, rushwa, na mahitaji makubwa ya soko la kimataifa yalivyowezesha kukua kwa magenge kama Sinaloa na Jalisco New Generation. Gundua ukweli kuhusu vita vya ma

Saikolojia ya Hofu na Uhalifu | Kwa Nini True Crime Inatuteka Akili?
Saikolojia ya hofu, true crime Kiswahili, mvuto wa uhalifu, akili ya binadamu, uchambuzi wa kisaikolojia — kwa nini hadithi za uhalifu zinatusisimua, zinatutisha, lakini bado hatuwezi kuacha kuzisikiliza?Katika kipindi hiki cha kina, tunachunguza mizizi ya kisaikolojia inayofanya true crime kuwa maarufu duniani. Tunachambua jinsi ubongo unavyoitikia hatari, kwa nini hofu inaweza kuwa kivutio, na j

Kwa Nini Tunavutiwa na Wauaji Wala Watu? | Saikolojia ya True Crime
Kwa nini tunavutiwa na wauaji wala watu, saikolojia ya true crime, akili ya binadamu, mvuto wa uhalifu wa kweli, uchambuzi wa kitabia — kwa nini hadithi za wauaji huteka umakini wetu?Katika kipindi hiki cha kina, tunachunguza sababu za kisaikolojia na kibaolojia zinazotufanya tuvutiwe na visa vya wauaji wala watu na uhalifu wa kutisha. Je, ni hofu? Ni udadisi wa kimaumbile? Au ni njia ya akili kuj

Upelelezi wa Mauaji: Kutoka Karatasi Hadi DNA | Mageuzi ya Uchunguzi wa Jinai
Upelelezi wa mauaji, DNA katika uchunguzi, sayansi ya jinai, true crime Kiswahili, mageuzi ya teknolojia ya uchunguzi — safari ya kusisimua kutoka enzi za faili za karatasi hadi mapinduzi ya ushahidi wa kijenetiki.Katika kipindi hiki, tunachambua jinsi uchunguzi wa jinai ulivyobadilika kutoka mbinu za jadi za ushahidi wa maandishi na ushuhuda hadi matumizi ya DNA na teknolojia ya kisasa. Tunagusa











